JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS, IKULU

Dar es Salaam
23 Juni, 2025

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan anatarajia
kuondoka nchini kesho tarehe 24 Juni, 2025 kuelekea Maputo, Jamhuri ya Msumbiji ambapo
atakuwa na ziara ya kikazi ya siku mbili.

Rais Dkt. Samia anatarajia kuwa Mgeni Rasmi katika Sherehe za Maadhimisho ya Miaka 50
ya Uhuru wa Jamhuri ya Msumbiji, kufuatia mwaliko maalum wa Rais wa nchi hiyo, Mhe.
Daniel Francisco Chapo, ambazo zitafanyika katika Uwanja wa Machava, Mjini Maputo.

Itakumbukwa kwamba, Tanzania ilikuwa mwenyeji wa wapigania uhuru wa Msumbiji na
ilitoa mchango wa hali na mali kuunga mkono harakati za ukombozi wa Taifa hilo.

Akiwa nchini humo, Rais Dkt. Samia atatembelea eneo la Kumbukumbu ya Mashujaa wa
nchi ya Msumbiji (Mozambican Heroes” Square) ambapo atatoa heshima zake na kuweka
shada la maua kama ishara ya kuwaenzi waliopoteza maisha wakati wa harakati za
mapambano ya uhuru wa nchi hiyo.
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Naibu Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu

Ikulu Mawasiliano / ikulu_mawasiliano /
ikulu_Tanzania / ikulu Tanzania /
ikulumauwasilano / Ikulu Tanzania / Tkulu Tanzania
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